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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

BARAZA LA KISWAHILI LA TAIFA (BAKITA)

Baraza la Kiswahili la Taifa [BAKITA] ni taasisi ya Umma chini ya Wizara ya Habari, Utamaduni,
Sanaa na Michezo ambayo inasimamia shughuli za ukuzaji wa Kiswahili nchini Tanzania na
kuratibu maendeleo yake nchi za nje. Baraza liliundwa kwa sheria ya Bunge Na. 27 ya mwaka
1967 na kufanyiwa marekebisho mwaka 1983 na 2016.

DIRA
Kuwa taasisi kinara ya ukuzaji na uratibu wa Kiswabhili duniani.

DHAMIRA

Kukuza na kuimarisha matumizi ya Kiswabhili sanifu kwa kushirikiana na wadau.

@ Huduma Zinazotolewa na BAKITA

- Kuratibu na kusimamia matumizi Sanifu ya Lugha ya Kiswahili nje na ndani ya nchi.

- Kuhimiza matumizi Fasaha ya Kiswabhili katika shughuli za Serikali na za Umma.

- Kushirikiana na vyombo vingine katika kuendeleza Kiswahili.

- Kushirikiana na Mamlaka yanayohusika katika kuanzisha Tafsiri Sanifu ya Istilahi za Kiswabhili.

- Kutoa huduma kwa Serikali Mamlaka za Umma na kwa Waandishi binafsi waandikao kuhusu
Kiswahili.

- Kushirikiana na Vikundi Taasisi na vyombo mbalimbali vya Taifa kuratibu Utafiti wa Kiswabhili
unaofanyika katika Jamuhuri ya Muungano.

- Kushirikiana na Wachapishaji kusaidia Waandishi waandike Kiswabhili Sanifu.

- Kuanzisha Mashindano ya Uandishi wa Kiswabhili.

- Kushirikiana na Wizara inayoshughulikia elimu kuthibitisha Vitabu vya Kiada vilivyooandikwa kwa
Kiswahili kabla ya kuchapishwa.

- Tunatoa huduma ya Tafsiri na Ukalimani katika Lugha za Kiingereza, Kifaransa, Kijerumani, Kichina,
Kiarabu, Kireno, Kirusi, Kijapani, Kihispaniola n.k.

- Kutoa mafunzo ya Kiswahili kwa wageni wanaotoka mataifa mbalimbali kwa ufanisi mkubwa na
gharama nafuu.

-Tunatoa mafunzo ya Kuimarisha Stadi za Kufundisha Kiswahili kwa wageni kwa walimu wenye
shahada za Kiswahili.
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